Bài 1: Tính các giá trị của các biểu thức: m + n; m – n; m x n; m : n, với,Bài 2: Tính,Bài 3: Tính bằng cách thuận tiện nhất.. Bài 1, bài 2, bài 3, bài 4, bài 5 trang 164 sgk Toán lớp 4 – Ôn tập về các phép tính với số tự nhiên [tiếp theo]
Bài 1: Tính các giá trị của các biểu thức: m + n; m – n; m x n; m : n, với:
a] m = 952, n = 28
b] m = 2006, n = 17.
Bài 2: Tính:
a] 12054 : [15 + 67]
29150 – 136 x 201
b] 9700 : 100 + 36 x 12
[160 x 5 – 25 x 4] : 4
Bài 3: Tính bằng cách thuận tiện nhất:
a] 36 x 25 x 4
18 x 24 : 9
41 x 2 x 8 x 5
b] 108 x [23 + 7 ]
215 x 86 + 215 x 14
53 x 128 – 43 x 128
Bài 4: Một cửa hàng tuần đầu bán được 319m vải, tuần sau bán được nhiều hơn tuần đầu 76m. Hỏi trong hai tuần đó, trung bình mỗi ngày cửa hàng bán được bao nhiêu mét vải, biết rằng cửa hàng mở cửa tất cả các ngày trong tuần ?
Bài 5: Một hộp bánh giá 24000 đồng và một chai sữa giá 9800 đồng. Sau khi mua 2 hộp bánh và 6 chai sữa, mẹ còn lại 93 200 đồng. Hỏi lúc đầu mẹ có bao nhiêu tiền ?
Bài 1:
a] Nếu m = 952, n = 28 thì:
m + n = 952 + 28 = 980
m – n = 952 – 28 = 924
m x n = 952 x 28 = 26656
m : n = 952 : 28 = 34
b] Nếu m = 2006, n = 17 thì :
m + n = 2006 + 17 = 2023
m – n = 2006 – 17 = 1989
m x n = 2006 x 17 = 34102
m : n = 2006 : 17 = 118
Bài 2:
a] 12054 : [15 + 67] = 12054 : 82 = 147
Quảng cáo29150 – 136 x 201 = 29150 – 27336 = 1814
b] 9700 : 100 + 36 x 12 = 97 + 432 = 529
[160 x 5 – 25 x 4 ] : 4 = [800 – 100] : 4 = 700 : 4 = 175
Bài 3:
a] 36 x 25 x 4 = 36 x [25 x 4] = 36 x 100 = 3600
18 x 24 : 9 = [18 : 9] x 24 = 2 x 24 = 48
41 x 2 x 8 x 5 = [41 x 8] x [2 x 5] = 328 x 10 = 3280
b] 108 x [23 + 7] = 108 x 30 = 3240
215 x 86 + 215 x 14 = 215 x [86 + 14] = 215 x 100 = 21500
53 x 128 – 43 x 128 = [53 – 43] x 128 = 10 x 128 = 1280
Bài 4:
Tuần sau cửa hàng bán được số mét vải là:
319 + 76 = 395 [m]
Cả hai tuần cửa hàng bán được số mét vải là:
319 + 395 = 714 [m]
Số ngày cửa hàng mở cửa trong hai tuần là:
7 x 2 = 14 [ngày]
Trung bình mỗi ngày cửa hàng bán được số mét vải là:
714 : 14 = 51 [m]
Đáp số: 51 m vải
Bài 5:
Số tiền mua hai hộp bánh là:
24000 x 2 = 48000 [đồng]
Số tiền mua 6 chai sữa là:
9800 x 6 = 58800 [đồng]
Mua 2 hộp bánh và 6 chai sữa hết số tiền là:
48000 + 58800 = 106800 [đồng]
Số tiền mẹ có lúc đầu là:
93200 + 106800 = 200000 [đồng]
Đáp số: 200000 đồng.
Tính giá trị của biểu thức:
a] [\[\frac{3}{7}\]+\[\frac{1}{2}\]] x\[\frac{4}{5}\] b] [\[\frac{12}{7}\]-\[\frac{1}{2}\]] :\[\frac{3}{5}\]
c] [ 15,31 - 4,12 ] x 0,7 d] 21,09 : 0,3 + 8,4
Gía trị của biểu thức 2005-X là 1963 với X là bao nhiêu?
Giá trị của biểu thức [X-5] x2 là 14 với X là bao nhiêu?
LIVESTREAM 2K4 ÔN THI THPT QUỐC GIA 2022
BÀI TOÁN PHẢN ỨNG CỘNG CỦA ANKEN - 2k5 - Livestream HÓA cô THU
Hóa học
"ÔN THI GIỮA KÌ TRỌNG TÂM [Buổi 2 - Unit 8- Language]" - 2k5 Livestream TIẾNG ANH cô QUỲNH TRANG
Tiếng Anh [mới]
CHỮA ĐỀ THI GIỮA KÌ 2 TRƯỜNG THPT NGUYỄN THỊ MINH KHAI - 2K5 Livestream LÝ THẦY TUYÊN
Vật lý
"ÔN THI GIỮA KÌ TRỌNG TÂM [Buổi 1 - Unit 6 - Language]" - 2k5 Livestream TIẾNG ANH cô QUỲNH TRANG
Tiếng Anh [mới]
BÀI TẬP ANKEN - ANKIN TRỌNG TÂM - 2K5 - Livestream HÓA cô HUYỀN
Hóa học
BÀI TẬP HÀM SỐ LIÊN TỤC DỄ HIỂU NHẤT - 2k5 - Livestream TOÁN thầy QUANG HUY
Toán
ĐỀ MINH HỌA THI GIỮA KÌ 2 HAY NHẤT - 2k5 Livestream VẬT LÝ thầy TÂN KỲ
Vật lý
Xem thêm ...
Giá trị của biểu thức 25 + 9 + 5 là:
A. 29
B. 39
C. 59
D. 49
Các câu hỏi tương tự
Giá trị của biểu thức 5 9 + 3 8 × 4 9 là
A. 13/18
B. 7/18
C. 11/18
Tính giá trị của biểu thức [theo mẫu]:
Mẫu 5 × a với a = 9
Giá trị của biểu thức 5 × a với a = 9 là 5 × a = 5 × 9 = 45
a] b × 7 với b = 8……………………………
b] 81: c với c = 9…………………………..
Giá trị của biểu thức 25 + 9 + 5 là:
A. 29
B. 59
C. 39
D. 49
Giá trị của biểu thức 25 + 9 + 5 là:
A. 29
B. 39
C. 59
D. 49
Viết số thích hợp vào chỗ chấm [theo mẫu]
a] Nếu a = 10 thì 65 + a = 65 + … =.
Giá trị của biểu thức 65 + a với a = 10 là ………….
b] Nếu b = 7 thì
Giá trị của biểu thức với b = 7 là …………
c] Nếu m = 6 thì
Giá trị của biểu thức với m = 6 là ……….
d] Nếu n = 5 thì
Giá trị của biểu thức 185 : n với n = 5 là ……..